#
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
โรงเรียน
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
1 การงานอาชีพ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6
85.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง ศิริลักษณ์ กงศรี
2.เด็กชาย พิทยา เขียวนวล
3.เด็กหญิง อริษา เกาะแก้ว
1.นาง รวิสรา โคตรภักดี
2.นาง ปิยภัทร มณีวีรกุล
2 การงานอาชีพ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กชาย นพปกรณ์ ทาประจิตร
2.เด็กชาย ณัฐพล แสวงวงศ์
3.เด็กชาย กฤษดา คุ้มครอง
1.นาง รวิสรา โคตรภักดี
2.นาง ปิยภัทร มณีวีรกุล
3 การงานอาชีพ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.นาย พรรณา สะโสดา
2.นาย ณัฐพงษ์ วิลามาศ
3.นาย ธนาธร เทศราช
1.นาย อภิชาติ สำนวน
2.นาง กลิ่นขจร บุตรดา
4 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3
94.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กชาย เตชิต ภูขะมัง
2.เด็กชาย ณัฐวุฒิ ภูขะมัง
3.เด็กชาย ธันวา กันยา
4.เด็กชาย วีรภัทร ศรีภักดิ์
5.เด็กชาย วรภพ พรหมมาดวง
6.เด็กชาย จิรสิน อุ่นแก้ว
1.นางสาว ไพรินทร์ สายจันทร์
2.นางสาว นันท์นภัส สุพงค์
3.นาง ชนัญญา ตรีรักษา
5 คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กชาย เพชรายุธ พัฒนวงศ์
2.เด็กชาย ขวัญชัย ภูขะมัง
1.นาง กลิ่นขจร บุตรดา
2.นางสาว ธานี บุตรอุดม
6 คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง ดาราวัธน์ จันทมั่น
2.เด็กหญิง วราภรณ์ ใจกัด
1.นาง กลิ่นขจร บุตรดา
2.นางสาว ธานี บุตรอุดม
7 คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง วิจิตรา สีเหลือง
2.เด็กชาย ศราวุฒิ สีลา
1.นาง กลิ่นขจร บุตรดา
2.นางสาว ธานี บุตรอุดม
8 คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง กานดา สุภาพ
2.เด็กหญิง กนกวรรณ นิราศ
1.นาง กลิ่นขจร บุตรดา
2.นางสาว ธานี บุตรอุดม
9 ภาษาไทย
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6
89.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กชาย เพชรายุธ พัฒนวงศ์
1.นาง รวิสรา โคตรภักดี
10 ภาษาไทย
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง ปวีณา ชื่นตา
1.นาง ละอองทิพย์ เกียรติสุรีย์กุล
11 ภาษาไทย
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3
84.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง ปภาดา ศรีนวล
1.นาง ละอองทิพย์ เกียรติสุรีย์กุล
12 ภาษาไทย
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง กาญจนา ยตะโคตร
1.นาง ละอองทิพย์ เกียรติสุรีย์กุล
13 ภาษาไทย
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6
90.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง อารียา ภูขะมัง
2.เด็กหญิง นันท์นภัส พิมพ์โคตร
1.นางสาว นันท์นลิน เงาดำ
2.นาง รวิสรา โคตรภักดี
14 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
86.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง ชุณัฐดา แก้วสง่า
2.เด็กหญิง ศิริวรรณ ผิวอ่อน
3.เด็กชาย ธนาธร เทศราช
1.นาง บัวรื่น พานจันทร์
2.นางสาว นันท์นลิน เงาดำ
15 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6
86.00
4
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง อรดา พิมพ์โคตร
2.เด็กหญิง จันทร์ทา โพธิ์ใบ
3.เด็กหญิง พิมลรัตน์ เทศราช
1.นางสาว นันท์นลิน เงาดำ
2.นาง บัวรื่น พานจันทร์
16 วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
82.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง วัชราภรณ์ ภักดี
2.เด็กชาย ณัฐพล จันทร์เพ็ง
3.เด็กหญิง จารุวรรณ คำสุข
1.นาง บัวรื่น พานจันทร์
2.นางสาว นันท์นลิน เงาดำ
17 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง ปนัดดา เอกพงษ์
2.เด็กชาย สิทธิชัย ใจกัด
3.เด็กชาย วีระชัย พิศพงษ์
1.นาง ละอองทิพย์ เกียรติสุรีย์กุล
18 คณิตศาสตร์
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3
85.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง ศุภัชญา ใครบุตร
1.นางสาว นันท์นภัส สุพงค์
19 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง นันทิชา สีเหลือง
1.นางสาว ไพรินทร์ สายจันทร์
20 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3
87.00
5
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กชาย วรินทร หรรษา
2.เด็กหญิง อริษา ปัดถา
1.นางสาว จิรสุดา พลชาลี
21 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6
90.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กชาย นพปกรณ์ ทาประจิตร
2.เด็กชาย พงศกร จิบจันทร์
1.นางสาว นันท์นลิน เงาดำ
2.นาง บัวรื่น พานจันทร์
22 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6
90.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กชาย ภัทรดนัย ผิวอ่อน
2.เด็กชาย ณัฐพล แสวงวงศ์
1.นางสาว นันท์นลิน เงาดำ
2.นาง บัวรื่น พานจันทร์
23 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6
90.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง จิดาภา ลาพันธ์
1.นางสาว ธานี บุตรอุดม
24 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6
86.00
4
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง อรดา พิมพ์โคตร
1.นางสาว นันท์นลิน เงาดำ
25 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กชาย ชาญวิทย์ สินศิริ
1.นาย ศักดิ์ดา ปิดตาลาโพธิ์
26 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
92.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง พิทยารัตน์ เทพอุเทน
1.นางสาว นันท์นลิน เงาดำ
27 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
90.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง พนิดา สุภโค
1.นาย ศักดิ์ดา ปิดตาลาโพธิ์
28 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
82.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง จุฑารัตน์ บุดดีสุข
1.นาย ศักดิ์ดา ปิดตาลาโพธิ์
29 ปฐมวัย
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย
96.00
รองชนะเลิศอันดับ ๒
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กชาย นัฐวุฒิ ศรีสอาด
2.เด็กชาย ชยากร บุราคร
3.เด็กชาย พรหมมินทร์ บุญทอง
1.นางสาว นิภาพรรณ กองแก้ว
2.นาง บุษบง ลีสม
30 สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง ปนัดดา แสนดี
2.เด็กหญิง พิมลรัตน์ เทศราช
3.เด็กหญิง วิลาวัณย์ ทะมีพันธ์
4.เด็กหญิง จันทร์ทา โพธิ์ใบ
5.เด็กหญิง อรดา พิมพ์โคตร
6.เด็กหญิง นฤมล เรืองไพศาล
7.เด็กหญิง จิตรลดา ปัดถา
8.เด็กหญิง จิราพัชร กงศรี
9.เด็กหญิง อารียา ภูขะมัง
10.เด็กหญิง จินดาพร สาริคาร
1.นางสาว ไพรินทร์ สายจันทร์
2.นาย อภิชาติ สำนวน
3.นาง กลิ่นขจร บุตรดา
31 สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง นริศรา ทาทอง
2.เด็กหญิง ชุณัฐดา แก้วสง่า
3.เด็กหญิง ปภาดา ศรีนวล
4.เด็กหญิง ปนัดดา เอกพงษ์
5.เด็กหญิง รัญชิดา สินศิริ
6.เด็กชาย สิทธิโชค คำเก่ง
7.เด็กชาย สิทธิชัย ใจกัด
8.เด็กชาย วีระชัย พิศพงษ์
9.เด็กหญิง วราภรณ์ ใจกัด
10.เด็กชาย บุญตรี จันทร์เพ็ง
1.นางสาว ไพรินทร์ สายจันทร์
2.นาง กลิ่นขจร บุตรดา
3.นาย อภิชาติ สำนวน
32 สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6
82.00
รองชนะเลิศอันดับ ๒
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กชาย วีรภาพ บุตรพรม
2.เด็กชาย พงศกร จิบจันทร์
1.นางสาว ไพรินทร์ สายจันทร์
2.นางสาว นันท์นลิน เงาดำ
33 สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3
82.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กชาย ณัฐพล จันทร์เพ็ง
2.เด็กชาย อธิกร สว่าง
1.นาย อภิชาติ สำนวน
34 ภาษาไทย
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3
84.00
4
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง นันทิชา สีเหลือง
1.นาง ชนัญญา ตรีรักษา
35 ภาษาไทย
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6
96.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง จิตรลดา ปัดถา
2.เด็กหญิง วิลาวัณย์ ทะมีพันธ์
1.นาง ละอองทิพย์ เกียรติสุรีย์กุล
36 ภาษาไทย
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง ญาสุมิญ คำลอย
2.เด็กหญิง มินวดี อนันต์
1.นาง ละอองทิพย์ เกียรติสุรีย์กุล

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
สำนักงานกลุ่มโรงเรียนขุนโพธิ์ภูไพร ณ ศูนย์การแข่งขันกลุ่มโรงเรียนขุนโพธิ์ภูไพร โทร .......................... อีเมล์ ..................................
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขัน งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 67

E-ACADEMIC V.1.3.5 © 2017 |   All Rights Reserved |   By Kanthalak.com & ทีมพัฒนาโปรแกรม