1. โรงเรียนบ้านกระทิง
รหัส
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
0008 ภาษาไทย
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.4-ป.6
87.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย อัษฎาวุธ ลาภสาร
1.นาย นิคม พิมพ์แก้ว
0018 การงานอาชีพ
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง พิณญาดา จันทำ
2.เด็กหญิง สุทธิดา ศรีวงศ์
3.เด็กหญิง หฤทัย บุพศิริ
1.นางสาว จันทิมา ปรางศรี
2.นางสาว พิชามญชุ์ วรรณทอง
0097 เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง สุนิสา พิญญาณ
1.นางสาว วิลาวัณย์ ดับโศก
0239 เรียนรวม - ศิลปะ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง สุกัญญา โพธิ์อุดม
1.นางสาว พิชญ์สินี ไทยสะเทือน
2. โรงเรียนบ้านกระมัลพัฒนา
รหัส
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
0123 คณิตศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
80.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย เจษฎากร ผิวอ่อน
1.นาง สุจิตราภรณ์ สุระชาติ
0022 การงานอาชีพ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ชนันภรณ์ ไพรเตี้ย
2.เด็กชาย ธีระภัทร บุตรตะมี
3.เด็กหญิง ณัฐธิดา พานจันทร์
1.นาง อัญชลี ตะเคียนจันทร์
3. โรงเรียนบ้านกราม
รหัส
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
4. โรงเรียนบ้านกุดนาแก้ว
รหัส
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
0736 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
82.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง วนิดา พงษ์วัน
1.นาง อนงค์รัก จันทร์ทิพย์
0738 สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6
84.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง บุญธิดา ดาวขาว
2.เด็กหญิง สุนิตา แข่งขัน
3.เด็กหญิง จิตรลดา พิลึก
4.เด็กหญิง กัญญาณัฐ ทองมนต์
5.เด็กหญิง จันทร์มณี เบ็ญมาตร
6.เด็กหญิง ชุติกาญจน์ ดาวสุข
7.เด็กหญิง อภิสรา แข่งขัน
8.เด็กหญิง กาญจนา พวงจันทร์
9.เด็กหญิง ขนิษฐา พันรี
10.เด็กหญิง พิชชาภา ดาวสิงห์
1.นางสาว พิมพ์ผกา นบนอบ
2.นาง น้ำฝน สารภี
3.นางสาว ปรารถนา พยุงวงศ์
0037 ภาษาไทย
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ป.4-ป.6
85.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง นิลธิดา สุระชาติ
1.นาง บัวทิพย์ เรืองศักดิ์
0369 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6
85.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย อานนท์ นบนอบ
1.นางสาว นงลักษณ์ สุระชาติ
0001 การงานอาชีพ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6
88.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย อนุชิต พันชนะ
2.เด็กหญิง ลักษณพร ดาวสิงห์
3.เด็กหญิง จิรนันท์ สุระชาติ
1.นาง ยุพนันท์ สุขหมั่น
0766 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3
92.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย วีรภัทร์ พงษ์วัน
2.เด็กหญิง ปภัสสรณ์ สุระชาติ
1.นาย วราวุธ คำชัย
2.นางสาว ปรารถนา พยุงวงศ์
0269 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6
95.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง วันวิสา บุญทอง
1.นางสาว นงลักษณ์ สุระชาติ
0703 ปฐมวัย
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย
97.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง แพรวา ดาวสุข
2.เด็กหญิง บุณยาพร สุระชาติ
3.เด็กหญิง กรภัทร อนันต์
1.นาง ผกายกุล แก้วคูณ
2.นางสาว หนึ่งฤทัย ศุภสุข
5. โรงเรียนบ้านชำเขียน
รหัส
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
0007 ภาษาไทย
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.1-ป.3
80.22
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ภัทรวดี เกือกรัมย์
1.นางสาว ภัททิรา สิริรัชดาพร
0086 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6
90.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย สุรวุฑ ดาวสุก
2.เด็กชาย สมศักดิ์ จักรสาน
3.เด็กชาย สิทธินนท์ ทำนุ
1.นาย ศักดา ดาระหงษ์
0197 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย สมเกียรติ สีม่วง
2.เด็กชาย ศิรวัฒน์ ศรีใสคำ
3.เด็กชาย เมธาสิทธิ์ บุตรอุดม
1.นาง อัญชลา นามคุณ
2.นางสาว ธิดารัตน์ ชาวเชียงตุง
6. โรงเรียนบ้านตาหมื่น
รหัส
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
0135 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย สมหวัง จันทร์ราศรี
2.เด็กหญิง ธนภรณ์ ศรีปราชญ์
1.นาง เรไร รังใส
2.นางสาว จิราพร สีโสด
0241 เรียนรวม - ศิลปะ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
92.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง นภัสสร พระฤาชา
1.นางสาว เพ็ญศรี มีผลกิจ
0740 สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6
92.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง จันทกานต์ บุญขาว
2.เด็กหญิง ปลิตา ยาหอม
1.นาง เรไร รังใส
2.นางสาว จิรนันท์ จันทร์แจ้ง
0312 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย สิทธิราษฎร์ ไพรป่า
2.เด็กหญิง สุทธิดา สายตา
3.เด็กชาย จตุรภัทร จันทรืแจ้ง
1.นางสาว เพ็ญศรี มีผลกิจ
2.นาย ธรรม์นวัฒน์ ศรีราตรี
0268 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3
96.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง อมรรัตน์ ศรสันติ์
1.นางสาว เพ็ญศรี มีผลกิจ
0213 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
98.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย อัครวิชญ์ วรพันธุ์
2.เด็กชาย ณัฐวัชต์ จันทกรณ์
1.นาย ธรรม์นวัฒน์ ศรีราตรี
2.นางสาว เพ็ญศรี มีผลกิจ
0002 คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3
98.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ปริยากร ทนงค์
2.เด็กหญิง จิรัชญา สุริยะวงษ์
1.นาย ธรรม์นวัฒน์ ศรีราตรี
2.นาง อัญชนา วงษ์ปลั่ง
7. โรงเรียนบ้านโนนอ้อ
รหัส
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
8. โรงเรียนบ้านปุนวิทยา
รหัส
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
0787 ภาษาไทย
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6
80.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง รัตติยา ประเสริฐชาติ
2.เด็กหญิง วรรณวิภา จำปาแก้ว
1.นางสาว พิชญารัฐ สมานพันธ์
0604 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6
88.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง พัชรมัย เบญจมาศ
1.นางสาว กมลชนก สอนทอง
0810 ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง อินทิรา จำปาแก้ว
2.เด็กชาย รุ่งเจริญศักดิ์ ใจคง
1.นางสาว กมลชนก สอนทอง
9. โรงเรียนบ้านพอกบำรุงวิทยา
รหัส
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
0144 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ปรายฟ้า เสริมภูเขียว
2.เด็กหญิง ธิดาวรรณ แก้วบัวปัด
3.เด็กหญิง แพรทิพย์ เขียวอ่อน
4.เด็กชาย ชิษณุพงษ์ นันขุนทด
5.เด็กชาย ปภังกร เพ็ชรรัตน์
1.นาง สมจิตร ครองยุติ
2.นาง สมคิด วงศ์แหวน
0145 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย อภิชัย ไชยวัน
2.เด็กหญิง ณัฐธิดา อนุพันธ์
3.เด็กชาย ธานนท์ ศรีชัย
4.เด็กชาย ศราวุธ บุญแสน
5.เด็กหญิง ปาริฉัตร มีสัตย์
1.นาย อุดมศักดิ์ ศรียันต์
2.นาง สมหมาย ติงสะ
0262 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง วรินทิพย์ มะโนชาติ
1.นาง สมคิด วงศ์แหวน
0102 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ณัฐญาดา ติงสะ
2.เด็กหญิง กนกอร ติงสะ
3.เด็กหญิง ญาณิศา มีประไพ
1.นาง สมจิตร ครองยุติ
2.นาง สมคิด วงศ์แหวน
0307 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย เมธัส พงษ์วัน
2.เด็กหญิง ธนิสา เขียวอ่อน
1.นาง สมหมาย ติงสะ
2.นาง สมคิด วงศ์แหวน
0308 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6
93.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง จุฑาทิพย์ ลีลาศ
2.เด็กหญิง วราภรณ์ แก้วกล้า
1.นาง สมหมาย ติงสะ
2.นาย อุดมศักดิ์ ศรียันต์
0263 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ปภาภร มวลสุข
1.นาง สมคิด วงศ์แหวน
10. โรงเรียนบ้านโพธิ์กระมัล
รหัส
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
0762 ภาษาไทย
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3
80.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง พิชญาภา จันทะวงษ์
2.เด็กหญิง อลิสา วงษ์รักษา
3.เด็กหญิง ศศิธร พรมณี
1.นาย สัญญา พิมพ์ศรี
2.นาง ขัตติยา พิมพ์ศรี
0763 ภาษาไทย
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6
82.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ญาณภัทร เสาจันทร์
2.เด็กหญิง ญาณภา เสาจันทร์
3.เด็กหญิง ณัฏฐณิชา พรบุญ
1.นาย สัญญา พิมพ์ศรี
2.นาง ขัตติยา พิมพ์ศรี
0369 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6
83.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ณัฐวุฒิ บุตรอุดม
1.นาย สมจิตต์ ศรีโสภา
0142 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6
83.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ฐิติพร ดวงพล
2.เด็กหญิง สุทธิดา จันทร์เภา
3.เด็กหญิง โสภิตา บุญทอง
4.เด็กหญิง วลัยลักษณ์ บุญทอง
5.เด็กหญิง นันทิกานต์ ศรีดาน้อย
1.นาง จำเนียร ไชยหงษ์
2.นาง ทัศพร ลาคำธนาศิริ
0604 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6
85.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง สุพรรษา วงค์พิทักษ์
1.นาย สมจิตต์ ศรีโสภา
0141 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3
85.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง กัลยากร แก้วพันโน
2.เด็กหญิง ณัฐฐา สีดำ
3.เด็กหญิง พรลภัส แก้วล้อม
4.เด็กหญิง พรสวรรค์ แก้วกันหา
5.เด็กหญิง ชาลินี ศรีโกสอน
1.นาง ขัตติยา พิมพ์ศรี
2.นาย สัญญา พิมพ์ศรี
0352 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6
86.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ชัยสิทธิ์ ศรีแก้ว
1.นาย จำเนียร ไชยหงษ์
0213 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
89.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย วรพล อินไข
2.เด็กชาย อภิสิทธิ์ ตรีเหรา
1.นาย พิสิษฐ์ สิทธิพันธ์
0316 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง อุมาพร มุราชัย
1.นาง จุไรพร แก้วกันหา
0602 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ณัฐวุฒิ บุตรอุดม
1.นาย สมจิตต์ ศรีโสภา
0314 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ณิชานันท์ สาระติ
1.นาง ธนินท์ธร โกศลศิรศักดิ์
0002 คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3
90.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ปามวิน ศรีลำใย
2.เด็กชาย กฤษดา สัมพันธ์
1.นาย พิสิษฐ์ สิทธิพันธ์
2.นาย สัญญา พิมพ์ศรี
0030 ภาษาไทย
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3
92.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ชลพรรศ สร่างช้าง
1.นาง เนตรนภา คำผุย
0370 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง จินตนา บุญโกฏิ
1.นาง จำเนียร ไชยหงษ์
0046 ภาษาไทย
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง มุทิตา จุไธสง
2.เด็กหญิง ดวงใจ ผิวหอม
1.นาย สัญญา พิมพ์ศรี
2.นาง ขัตติยา พิมพ์ศรี
0702 ปฐมวัย
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย
97.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ชลธิชา สร่างช้าง
2.เด็กหญิง กนกพร วรรณทอง
3.เด็กหญิง ดวงธิดา พลหาญ
1.นางสาว เยาวรัตน์ สะอาด
2.นาง ภดารัชช์ ศรีพงษ์
11. โรงเรียนบ้านภูทอง
รหัส
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
0760 ภาษาไทย
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6
84.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง สิริวรรณ คุ้มครอง
1.นาย บรรจง สลักคำ
0372 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6
84.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ชลดา ก้านแก้ว
1.นาย ครรชิต พรมศร
0307 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3
85.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ชัชฎาภรณ์ สุวรรณโชติ
2.เด็กชาย นราธิป อินทองขาว
1.นางสาว ศศิธร บุญตา
0277 เรียนรวม - ศิลปะ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
89.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย แดนชัย ดวนใหญ่
1.นางสาว ศศิธร บุญตา
0010 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3
89.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง กวินตรา ขอร่ม
2.เด็กหญิง ปวีณา จารุวงศ์
3.เด็กชาย โพธืเศษฐ์ กิ่งคำ
4.เด็กชาย ชนันธร วันดี
5.เด็กชาย วุฒิกร พ่อค้า
6.เด็กชาย ขวัญข้าว ศรีหะดม
1.นาย พลายงาม เภาพาด
0177 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ธีรวัฒน์ ใจกัด
2.เด็กชาย เกษมสรรค์ ออมชมภู
3.เด็กชาย ธนบดี ธงไชย
1.นางสาว ศศิธร บุญตา
2.นาง พิจิตรา เส้นสุข
0185 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย รัทสิทธิ์ สิงหาชาติ
2.เด็กชาย เปรมชัย สีนิล
3.เด็กชาย กิตติพันธ์ น้อยพรม
1.นางสาว ศศิธร บุญตา
2.นาย ครรชิต พรมศร
0181 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6
99.99
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ธีระวัฒน์ บุญจันทร์ลา
2.เด็กชาย ปกรณ์ เกษมสินธารา
1.นาย ครรชิต พรมศร
2.นาย นายบรรจง สลักคำ
12. โรงเรียนบ้านศิวาลัย
รหัส
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
0122 คณิตศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3
81.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย คมสัน เหล่านุกูล
1.นางสาว ปทุมมา ทองลี
0104 เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
81.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ดนัยรัชน์ ภานุมาศ
1.นางสาว สมปอง เชื้อหอม
0142 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6
85.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง บัณฑิตา ศรีภักดี
2.เด็กหญิง บัณฑิตา สุขจันทร์
3.เด็กหญิง สุพัตรา แซ่ตั๊น
4.เด็กหญิง นลินทิพย์ ชัยมงคล
5.เด็กหญิง ลลิตา เกตุมาตย์
1.นาย สัญญา จันคนา
2.นางสาว วัลลภา โสริญาติ
0135 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
87.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ปฐมพงศ์ ทองดอนสา
2.เด็กหญิง ชลธิชา มุจรินทร์
1.นางสาว สมปอง เชื้อหอม
0165 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6
90.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย พงศธร นาคงาม
2.เด็กหญิง กนกพร สิงคร
1.นาง สิรินทรา นรภาร
2.นาง รัตติยาภรณ์ จักขุจันทร
0155 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ปาริชาติ ชุนบุญมา
1.นาย สัญญา จันคนา
0275 เรียนรวม - ศิลปะ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง กนกพร ศรีวัย
1.นางสาว สมปอง เชื้อหอม
0241 เรียนรวม - ศิลปะ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
90.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย เสกสรรค์ เสน่หา
1.นางสาว สมปอง เชื้อหอม
0759 ภาษาไทย
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3
95.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง วรรณนิสา โคจรนา
1.นาง สิรินทรา นรภาร
13. โรงเรียนบ้านสิริขุนหาญ
รหัส
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
14. โรงเรียนบ้านหนองจิก
รหัส
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
0741 สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3
82.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ณัฐพล จันทร์เพ็ง
2.เด็กชาย อธิกร สว่าง
1.นาย อภิชาติ สำนวน
0091 วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
82.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง วัชราภรณ์ ภักดี
2.เด็กชาย ณัฐพล จันทร์เพ็ง
3.เด็กหญิง จารุวรรณ คำสุข
1.นาง บัวรื่น พานจันทร์
2.นางสาว นันท์นลิน เงาดำ
0605 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
82.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง จุฑารัตน์ บุดดีสุข
1.นาย ศักดิ์ดา ปิดตาลาโพธิ์
0036 ภาษาไทย
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3
84.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ปภาดา ศรีนวล
1.นาง ละอองทิพย์ เกียรติสุรีย์กุล
0132 คณิตศาสตร์
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3
85.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ศุภัชญา ใครบุตร
1.นางสาว นันท์นภัส สุพงค์
0001 การงานอาชีพ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6
85.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ศิริลักษณ์ กงศรี
2.เด็กชาย พิทยา เขียวนวล
3.เด็กหญิง อริษา เกาะแก้ว
1.นาง รวิสรา โคตรภักดี
2.นาง ปิยภัทร มณีวีรกุล
0085 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
86.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ชุณัฐดา แก้วสง่า
2.เด็กหญิง ศิริวรรณ ผิวอ่อน
3.เด็กชาย ธนาธร เทศราช
1.นาง บัวรื่น พานจันทร์
2.นางสาว นันท์นลิน เงาดำ
0031 ภาษาไทย
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6
89.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย เพชรายุธ พัฒนวงศ์
1.นาง รวิสรา โคตรภักดี
0003 การงานอาชีพ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย นพปกรณ์ ทาประจิตร
2.เด็กชาย ณัฐพล แสวงวงศ์
3.เด็กชาย กฤษดา คุ้มครอง
1.นาง รวิสรา โคตรภักดี
2.นาง ปิยภัทร มณีวีรกุล
0029 คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง กานดา สุภาพ
2.เด็กหญิง กนกวรรณ นิราศ
1.นาง กลิ่นขจร บุตรดา
2.นางสาว ธานี บุตรอุดม
0046 ภาษาไทย
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6
90.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง อารียา ภูขะมัง
2.เด็กหญิง นันท์นภัส พิมพ์โคตร
1.นางสาว นันท์นลิน เงาดำ
2.นาง รวิสรา โคตรภักดี
0004 การงานอาชีพ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.นาย พรรณา สะโสดา
2.นาย ณัฐพงษ์ วิลามาศ
3.นาย ธนาธร เทศราช
1.นาย อภิชาติ สำนวน
2.นาง กลิ่นขจร บุตรดา
0371 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
90.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง พนิดา สุภโค
1.นาย ศักดิ์ดา ปิดตาลาโพธิ์
0738 สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ปนัดดา แสนดี
2.เด็กหญิง พิมลรัตน์ เทศราช
3.เด็กหญิง วิลาวัณย์ ทะมีพันธ์
4.เด็กหญิง จันทร์ทา โพธิ์ใบ
5.เด็กหญิง อรดา พิมพ์โคตร
6.เด็กหญิง นฤมล เรืองไพศาล
7.เด็กหญิง จิตรลดา ปัดถา
8.เด็กหญิง จิราพัชร กงศรี
9.เด็กหญิง อารียา ภูขะมัง
10.เด็กหญิง จินดาพร สาริคาร
1.นางสาว ไพรินทร์ สายจันทร์
2.นาย อภิชาติ สำนวน
3.นาง กลิ่นขจร บุตรดา
0020 คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย เพชรายุธ พัฒนวงศ์
2.เด็กชาย ขวัญชัย ภูขะมัง
1.นาง กลิ่นขจร บุตรดา
2.นางสาว ธานี บุตรอุดม
0103 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ปนัดดา เอกพงษ์
2.เด็กชาย สิทธิชัย ใจกัด
3.เด็กชาย วีระชัย พิศพงษ์
1.นาง ละอองทิพย์ เกียรติสุรีย์กุล
0353 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ชาญวิทย์ สินศิริ
1.นาย ศักดิ์ดา ปิดตาลาโพธิ์
0184 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6
90.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ภัทรดนัย ผิวอ่อน
2.เด็กชาย ณัฐพล แสวงวงศ์
1.นางสาว นันท์นลิน เงาดำ
2.นาง บัวรื่น พานจันทร์
0263 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6
90.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง จิดาภา ลาพันธ์
1.นางสาว ธานี บุตรอุดม
0181 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6
90.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย นพปกรณ์ ทาประจิตร
2.เด็กชาย พงศกร จิบจันทร์
1.นางสาว นันท์นลิน เงาดำ
2.นาง บัวรื่น พานจันทร์
0032 ภาษาไทย
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ปวีณา ชื่นตา
1.นาง ละอองทิพย์ เกียรติสุรีย์กุล
0038 ภาษาไทย
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง กาญจนา ยตะโคตร
1.นาง ละอองทิพย์ เกียรติสุรีย์กุล
0788 ภาษาไทย
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ญาสุมิญ คำลอย
2.เด็กหญิง มินวดี อนันต์
1.นาง ละอองทิพย์ เกียรติสุรีย์กุล
0154 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง นันทิชา สีเหลือง
1.นางสาว ไพรินทร์ สายจันทร์
0739 สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง นริศรา ทาทอง
2.เด็กหญิง ชุณัฐดา แก้วสง่า
3.เด็กหญิง ปภาดา ศรีนวล
4.เด็กหญิง ปนัดดา เอกพงษ์
5.เด็กหญิง รัญชิดา สินศิริ
6.เด็กชาย สิทธิโชค คำเก่ง
7.เด็กชาย สิทธิชัย ใจกัด
8.เด็กชาย วีระชัย พิศพงษ์
9.เด็กหญิง วราภรณ์ ใจกัด
10.เด็กชาย บุญตรี จันทร์เพ็ง
1.นางสาว ไพรินทร์ สายจันทร์
2.นาง กลิ่นขจร บุตรดา
3.นาย อภิชาติ สำนวน
0370 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
92.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง พิทยารัตน์ เทพอุเทน
1.นางสาว นันท์นลิน เงาดำ
0010 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3
94.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย เตชิต ภูขะมัง
2.เด็กชาย ณัฐวุฒิ ภูขะมัง
3.เด็กชาย ธันวา กันยา
4.เด็กชาย วีรภัทร ศรีภักดิ์
5.เด็กชาย วรภพ พรหมมาดวง
6.เด็กชาย จิรสิน อุ่นแก้ว
1.นางสาว ไพรินทร์ สายจันทร์
2.นางสาว นันท์นภัส สุพงค์
3.นาง ชนัญญา ตรีรักษา
0024 คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง วิจิตรา สีเหลือง
2.เด็กชาย ศราวุฒิ สีลา
1.นาง กลิ่นขจร บุตรดา
2.นางสาว ธานี บุตรอุดม
0021 คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ดาราวัธน์ จันทมั่น
2.เด็กหญิง วราภรณ์ ใจกัด
1.นาง กลิ่นขจร บุตรดา
2.นางสาว ธานี บุตรอุดม
0787 ภาษาไทย
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6
96.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง จิตรลดา ปัดถา
2.เด็กหญิง วิลาวัณย์ ทะมีพันธ์
1.นาง ละอองทิพย์ เกียรติสุรีย์กุล
15. โรงเรียนบ้านหนองใหญ่
รหัส
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
0133 คณิตศาสตร์
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6
80.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย อภิศักดิ์ ศรีโพนทอง
1.นางสาว ทมิตา สุโพธิ์
0791 คณิตศาสตร์
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6
80.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ราเชนทร์ โพธิ์ปรึก
1.นางสาว ทมิตา สุโพธิ์
0760 ภาษาไทย
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6
81.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ฐิติพร ก้านแก้ว
1.นางสาว ยุพิน มีผลกิจ
0372 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6
86.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง จิรนันท์ จันทร์เพ็ง
1.นาง ธัญจิรา ด้วงกลาง
0736 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
86.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง อวิกา พงษ์วัน
1.นางสาว สุวพัชร บุญทำ
0737 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย จิรายุ ศรีด้วง
1.นาย ระพิน ไสว
0277 เรียนรวม - ศิลปะ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ภูวนาท บุญทอง
1.นางสาว สุวพัชร บุญทำ
0352 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย จิรศักดิ์ วันเพ็ง
1.นาย ประจวบ ยอดสิงห์
0164 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3
93.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย กิตติศักดิ์ ปรังศรี
2.เด็กหญิง ปภาวรินทร์ ศรีรส
1.นางสาว ยุพิน มีผลกิจ
2.นาย ประจวบ ยอดสิงห์
16. โรงเรียนอนุบาลขุนหาญ(สิ)
รหัส
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
0037 ภาษาไทย
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ป.4-ป.6
82.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ชญาณิศ พิญญาณ
1.นาง วรรดี แก้วกัณหา
0123 คณิตศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
84.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง พอใจ อุปมัย
1.นาง ประน้อม บุญน้อย
0740 สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6
84.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย อภิลักษณ์ ทองเถาว์
2.เด็กหญิง อุบลวรรณ พันธ์แก่น
1.นาย เสนีย์ ทะหา
2.นางสาว สมัย สะใบ
0085 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
84.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กชาย พงศกร ศรีพงษ์
2.เด็กหญิง ธิญาดา เรืองคำ
3.เด็กหญิง จิราวรรณ อุปมัย
1.นางสาว วิภาวรรณ จำนงค์
2.นางสาว วรวรรณ สง่าโยธิน
0791 คณิตศาสตร์
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6
85.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง จิดาภา ทนทาน
1.นาง ประน้อม บุญน้อย
0762 ภาษาไทย
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3
85.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ประภาวรินทร์ ไชยศร
2.เด็กหญิง ชญานิศ สุเมธิวิทย์
3.เด็กหญิง กนกพร พรอินทร์
1.นางสาว รัตนา บุตรอุดม
2.นาง สมพร วรรณจู
0792 คณิตศาสตร์
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3
85.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย จักรวรรดิ บุตรดี
1.นางสาว ปนัดดา อุ่นแก้ว
0133 คณิตศาสตร์
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6
86.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ภูรินทร์ นะวะสด
1.นาง ชุติมา แสวงผล
0312 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6
86.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ภัทราพร อูบคำ
2.เด็กหญิง กัญจน์ณัฏฐ์ สินศิริ
3.เด็กชาย บุริศร์ เนาว์ศรีสอน
1.นางสาว ปริญญา พลเรือง
2.นางสาว กิตติมา สารีบุตร
0763 ภาษาไทย
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6
87.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง เมธาวี อมตเวทิน
2.เด็กหญิง เกสรากรณ์ การบรรจง
3.เด็กหญิง อิศราภรณ์ จันทะวงศ์
1.นาง วรรดี แก้วกัณหา
2.นางสาว รัตนา บุตรอุดม
0741 สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3
87.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ภัทรวดี เรืองคำ
2.เด็กหญิง แพรวา เสาโกมุท
1.นาย วัชระ โสตทิพย์
2.นาย สุขประเวช อสุระพงษ์
0008 ภาษาไทย
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.4-ป.6
89.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ศิริกัลยา ม่วงคง
1.นาย อุดมศักดิ์ ภูกิ่งเงิน
0770 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย กิตติภพ วรรณทอง
2.เด็กชาย ชาญยุทธ ยศวิจิตร
1.นาย ปัณณพัฒน์ บุญขาวธีรโรจน์
2.ว่าที่ร้อยตรี พีรกรกิจ ไพรบึง
0190 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ณัฐนนท์ บุญทอง
2.เด็กชาย โชคชาญชัย ดวงมูล
1.ว่าที่ร้อยตรี พีรกรกิจ ไพรบึง
2.นาย บุญมณัชญ์ คำทวี
0166 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง พวงพร ศรีสุรักษ์
2.เด็กชาย อัษฎาวุฒิ พรมแย้ม
1.นาย สมาน มูลศิริ
2.นาย สมบัติ ศรีลาชัย
0310 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง อารีสา บุญปลอด
1.นาย ชนินทร์ เชื้อสอน
0311 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง พิชชา บำรุงราษฎร์
2.เด็กหญิง วีรดา นามวงค์
3.เด็กหญิง ณัฐธิดา รุ่งคำ
1.นางสาว กิตติมา สารีบุตร
2.นางสาว วัลลภา เมืองแวง
0336 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ธันวา พานทอง
1.นาย ชนินทร์ เชื้อสอน
0374 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง แจ่มนภา วรรณทอง
1.นาย ชนินทร์ เชื้อสอน
0400 ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ถิรพล เสน่หา
2.เด็กชาย ปิยวัติ ไชยสุวรรณ
3.เด็กชาย เอกพล อุ่นแก้ว
4.เด็กหญิง กินรี สายจันทร์
5.เด็กหญิง สุนิตา ไสว
1.นาย ปิยะรัฐ อุดมแก้ว
2.นางสาว สมพร อุดมแก้ว
0812 ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง พิยดา เอ้โทบุตร
2.เด็กหญิง สุมินตรา หอมพนา
3.เด็กหญิง จีระวรรณ ไกรมล
4.เด็กหญิง สุพรรษา ปาใจยา
5.เด็กหญิง พัฒนพงศ์ ตุมชาติ
1.นางสาว ปริญญา พลเรือง
2.นาย ภักดี ลีลาศ
0025 คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง รัตติกานต์ มุ่งผล
2.เด็กหญิง นราวัลย์ คชาธเรศ
1.นาย บุญมณัชญ์ คำทวี
2.นาง ปิยวรรณ ป้องวิเศษ
0084 เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ณัฐนิชา เสน่หา
1.นาง วรรดี แก้วกัณหา
0790 คณิตศาสตร์
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง วริษา ดีสุติน
2.เด็กชาย ศรายุธ สารเดช
1.นางสาว ปนัดดา อุ่นแก้ว
0789 คณิตศาสตร์
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ณัฐภัทร พันธ์หนองโพน
2.เด็กชาย ธีรภัทร เจ๊ะเฮง
1.นาง ประน้อม บุญน้อย
2.นาง ชุติมา แสวงผล
0134 คณิตศาสตร์
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ศรายุทธ ปลงใจ
1.นาย วิโรจน์ วงศ์ศรีแก้ว
0091 วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง พิมพ์วิภา ตามสมัย
2.เด็กชาย พิชยา ทำนักตาล
3.เด็กหญิง พรมณี วรรณทอง
1.นางสาว นุริญญา สาธุพันธ์
0030 ภาษาไทย
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3
90.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง กนกพร วรรณทอง
1.นาง ฐิติมา กาฬปักษ์
0031 ภาษาไทย
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย พงศ์เมธา นามชารี
1.นาง อาภรณ์ทิพย์ นาคพันธ์
0132 คณิตศาสตร์
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย อธิเทพ ม่วงมนตรี
1.นาง ชุติมา แสวงผล
0766 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3
90.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง อัจฉรา สินศิริ
2.เด็กชาย กฤษฎิ์ อารมณ์
1.นาง ฐิติมา กาฬปักษ์
2.นาง ปัทมพร อินวัน
0122 คณิตศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ณภัทร ธนาคีรี
1.นางสาว ศลิษา สีสันต์
0129 คณิตศาสตร์
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ศรีภัชชา พากเพียร
2.เด็กหญิง จิรัชญา อุดร
1.นาย เบญจรงค์ แสวงผล
2.นาง ชุติมา แสวงผล
0047 ภาษาไทย
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง พรกนก บุญโกฏ
2.เด็กหญิง ณัฐธิดา คำภาพันธ์
1.นางสาว ปานเกษ เสน่หา
0764 ภาษาไทย
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3
90.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย สราวุฒิ ไชยทอง
2.เด็กหญิง อนุศรา จันทะสน
3.เด็กหญิง ดารุวรรณ สวัสดี
1.นางสาว รัตนา บุตรอุดม
2.นางสาว ปานเกษ เสน่หา
0605 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
92.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ศิริวรรณ เชื้อหอม
1.นาย ชนินทร์ เชื้อสอน
0371 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
92.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ศิริวรรณ เชื้อหอม
1.นาย ชนินทร์ เชื้อสอน
0007 ภาษาไทย
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.1-ป.3
92.13
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ชลิตา ศรีวัง
1.นางสาว ศลิษา สีสันต์
0021 คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3
93.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง กาญจนา รักษา
2.เด็กหญิง รุ้งทิวา บุญมา
1.นาง ปิยวรรณ ป้องวิเศษ
2.นาย บุญมณัชญ์ คำทวี
0024 คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6
93.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ณิชชารัตน์ ต้นวงศ์
2.เด็กหญิง ศศิกานต์ ปิยะพันธ์
1.นาง นิโลบล วงษ์เดือน
2.นางสาว ณัฐยา ปราสาททอง
0086 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6
94.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ฑิฆัมพร รักษาศรี
2.เด็กชาย สาริศ บุญเฟรือง
3.เด็กชาย พุฒิพงศ์ สร้อยประดับ
1.นางสาว สมัย สะใบ
2.นางสาว นัฏฐิกา แขมคำ
0164 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย คชาพันธ์ ชัยวงนาม
2.เด็กหญิง ฐิติภัทรา ผิวละมัย
1.นางสาว วิภาวรรณ จำนงค์
2.นาง สีดา พุ่มโพธิ์งาม
0308 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง บุษกร เหรียญทอง
2.เด็กหญิง ทิพยรัตน์ จันทะมาร
1.นางสาว ณัฐยา ปราสาททอง
2.นาง นิโลบล วงษ์เดือน
0165 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6
95.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง จิรัชญา วรรณทอง
2.เด็กชาย ปฏิญาณ แก้วแสง
1.นาย เสนีย์ ทะหา
2.นาง สุจิน ศิลารักษ์
0702 ปฐมวัย
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย
96.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ศริญญา พรอินทร์
2.เด็กชาย นิชคุณ คำสาร
3.เด็กหญิง ชณิชกมนต์ นาคพันธ์
1.นาง นิตยา จำปา
2.นางสาว วิไลลักษณ์ จำนงค์
0268 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3
97.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ดวงอมร ช่างปัน
1.นางสาว ชลันดา จิตรโสม
0703 ปฐมวัย
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย
98.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง แพรวา ชนะมาร
2.เด็กหญิง ณัฐฐินันท์ อุ่นแก้ว
3.เด็กหญิง รวิภา โพธิ์เตี้ย
1.นางสาว วิไลลักษณ์ จำนงค์
2.นาง พิลัยรัตน์ จอมสว่าง
0269 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6
98.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ชนาทิพย์ เหรียญทอง
1.นางสาว ณัฐยา ปราสาททอง
0104 เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
98.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง พิชญ์สินี ชัยฉลาด
1.นาง วรรดี แก้วกัณหา
0759 ภาษาไทย
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3
98.00
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง ตรีทิพยนิภา มุ่งหมาย
1.นาง สำราญ คำพิราช
0184 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6
99.99
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กชาย ธิวานนท์ ทะวะโร
2.เด็กชาย กิตติ์ธเนศ วอทอง
1.ว่าที่ร้อยตรี พีรกรกิจ ไพรบึง
2.นาย ปัณณพัฒน์ บุญขาวธีรโรจน์
0036 ภาษาไทย
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3
99.99
ชนะเลิศ
เหรียญทอง
1.เด็กหญิง แจ่มนภา วรรณทอง
1.นางสาว ปานเกษ เสน่หา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
สำนักงานกลุ่มโรงเรียนขุนโพธิ์ภูไพร ณ ศูนย์การแข่งขันกลุ่มโรงเรียนขุนโพธิ์ภูไพร โทร .......................... อีเมล์ ..................................
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขัน งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 67

E-ACADEMIC V.1.3.5 © 2017 |   All Rights Reserved |   By Kanthalak.com & ทีมพัฒนาโปรแกรม